• Hallgerður Freyja Þorvaldsdóttir og Harpa Karen Antonsdóttir hlutu nú í vikunni viðurkenningu úr Minningarsjóði Guðbjarts Hannessonar fyrir framúrskarandi lokaverkefni í tómstunda- og félagsmálafræði við Háskóla Íslands. Ritgerð Hallgerðar og Hörpu Karenar ber heitið Stundirnar í tóminu – Gildi tómstunda fyrir einstaklinga sem greinast með krabbamein.Þetta kemur fram í tilkynningu:   Verðlaunahafarnir ásamt Jóni Atla Benediktssyni rektor...

  • Umsókn Smiðjuvalla ehf. um breytingu á deiliskipulagi Smiðjuvalla 12-22 var samþykkt í Bæjarstjórn Akraness í dag. Breytingin felst í að sameina lóðir við Smiðjuvelli 12,14,16,18,20 og 22 í eina lóð Smiðjuvelli 12-22 og núverandi mannvirki rifin. Heimil verði íbúðauppbygging ásamt atvinnustarfsemi á lóð. Heimilt verði að byggja þriggja til sjö hæða byggingu með kjallara.Hér fyrir neðan eru...

  • Valdís Fjölnisdóttir framkvæmdastjóri hjá Breið þróunarfélag hlaut nýverið viðurkenningu Sjávarklasans fyrir ötult frumkvöðlastarf í nýsköpun.Í umsögn segir „Breið hefur náð ótrúlegum árangri í að byggja upp stemmingu á Akranesi fyrir nýsköpun og samstarfi m.a. í tengslum við bláa hagkerfið. Vinnslurými Breiðar, þar sem fyrirtæki hafa getað gert tilraunir, hafa verið mjög mikilvæg viðbót fyrir sprotafyrirtæki....

  • Stóriðjuskóli Norðuráls var settur á laggirnar árið 2012 og nýverið útskrifuðust fimmtán einstaklingar úr framhaldsnámi skólans. Alls hafa 177 nemendur útskrifast á þessum 12 árum úr náminu. Verðlaun fyrir góðar framfarir og ástundun hlaut Sigurþór Frímannsson. Þetta kemur fram í tilkynningu sem er í heild sinni hér fyrir neðan. „Markmiðið er að þeir starfsmenn fyrirtækisins sem ljúka...

  • Forráðafólk Körfuknattleiksfélags ÍA var ekki lengi að finna nýjan þjálfara fyrir meistaraflokk karla sem leikur í næst efstu deild Íslandsmótsins á næstu leiktíð. Samningur Nebojsa Knezevic, sem þjálfaði hefur liðið undanfarin tvö ár var á enda – og ákvað félagið að róa á önnur mið,.Óskar Þór Þorsteinsson tekur við liðinu en hann verður samhliða yfirþjálfari yngri...

  • Skagakonan Eva Björg Ægisdóttir fær frábæra dóma fyrir ensku útgáfuna á glæpasögunni „Strákar sem meiða“ eða Boys Who Hurt. The Times, sem er eitt virtasta dagblað Bretlandseyja segir í dómi sínum að bókin sé ein af fimm bestu glæpasögum júnímánaðar. Fyrr á þessu ári fékk Eva Björg  Íslensku glæpasagnaverðlaunin Blóðdropann fyrir bók sína Heim fyrir myrkur.Bókin verður jafnframt...

  • Grundaskóli var tilnefndur til foreldraverðlauna Heimilis og skóla árið 2024 fyrir verkefnin Stefnan sett og söngleikinn Úlfur Úlfur. Þetta kemur fram á vef skólans og þar segir: „Verkefnið Stefnan sett er heildstætt verkefni þar sem námsgreinar eru samþættar og áherslan er á þætti eins og styrkleika, sjálfsþekkingu og áhugasvið. Verkefninu lauk síðan með að nemendur mættu í...

  • Sprotasjóður leik- grunn- og framhaldsskóla úthlutaði nýverið tæplega 60 milljónum kr. til skólaþróunarverkefna fyrir skólaárið 2024-2025. Alls fengu 32 verkfefni styrk en umsóknir voru alls 67. Fjölbrautaskóli Vesturlands á Akranesi fékk 1,4 milljón kr. fyrir verkefnið „Þróun Módels fyrir starfstengda námslínu“. Bryndís Gylfadóttir, náms- og starfsráðgjafi í FVA, er verkefnastjóri. Sprotasjóður styður við þróun og...

  • Karlalið ÍA landaði mikilvægum sigri í Bestu deildinni s.l. laugardag gegn KA á Akureyri. Leikurinn fór fram á gervigrasvellinum við KA heimilið. Alls voru fimm mörk skoruð í fyrri hálfleik – og var leikurinn bráðskemmtilegur á að horfa. Skagamenn skoruðu þrjú mörk gegn tveimur mörkum heimamanna – það reyndust lokatölur leiksins. Mörkin má sjá hér fyrir neðan...

  •  Nebojsa Knezevic, sem hefur þjálfað meistaraflokk Körfuknattleiksfélags ÍA undanfarin tvö ár er á förum frá félaginu. Nebojsa hefur jafnframt verið yfirþjálfari yngri flokka hjá félaginu, auk þess sem hann þjálfaði 8. flokk stúlkna og 7. flokk drengja. „Við þökkum Nebo fyrir sitt framlag til félagsins og óskum honum góðs gengis í þeim verkefnum sem hann tekur að...

Loading...